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WAZIRI MHE. SIMBACHAWENE AZITAKA TAASISI ZA UMMA 
KUZINGATIA MIKATABA YA HUDUMA KWA MTEJA KATIKA 

KUTOA HUDUMA BORA 

Na. Lusungu Helela-Dodoma 
Tarehe 23 Juni, 2023 
 
Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 

Utawala Bora, Mhe. George Simbachawene amewataka Watumishi wa 

Umma kutoa huduma bora kwa wananchi huku akizitaka Taasisi zote za 

Umma kuhuisha Mikataba ya Huduma kwa Mteja kwani ni nyenzo na 

kiungo muhimu katika kuboresha utendaji kazi kati ya Serikali na 

Wananchi inaowahudumia. 

Ametoa kauli hiyo leo Ijumaa Juni 23, 2023 wakati akizungumza na 

watumishi mbalimbali wa Serikali pamoja na wananchi 

walioshiriki  kwenye Uzinduzi  wa Mikataba ya Huduma  kwa Mteja ya 

Taasisi za Umma katika  Kilele cha Maadhimisho ya Wiki ya  Utumishi wa 

Umma ambayo kitaifa yamefanyika katika Viwanja vya Nyerere Square 

Jijini Dodoma. 

 

Mhe. Simbachawene amewataka Watumishi hao kutambua kuwa 

wanapotoa huduma bora kwa wananchi wanamuwakilisha Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 

ambaye amekuwa akisisitiza suala hilo mara kwa mara. 

 

Kufuatia hatua hiyo, amezitaka Taasisi za Umma kuzingatia Mikataba ya 

Huduma kwa Mteja katika utoaji wa huduma kwa wananchi ili haki na 

wajibu wa pande zote mbili utendeke kwa watoa huduma na wapokea 

huduma ambao ndio wateja. 

Ameongeza kuwa Ofisi yake ina wajibu wa kusimamia mifumo na viwango 

vya utendaji kazi Serikalini kwa lengo la kuongeza uwajibikaji na 

kuboresha utoaji wa huduma kwa wananchi na moja ya mifumo na 

viwango  vya Utendaji Kazi huo ni Mkataba wa Huduma kwa Mteja. 

Awali, Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Bw. 

Juma Mkomi amesema uzinduzi wa Mikataba ya Huduma kwa Mteja ni 

moja ya hatua muhimu ya kuboresha huduma bora kwa wananchi 
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ambapo amesema jumla ya Mikataba ya Huduma kwa Mteja 34 ya Taasisi 

za Umma imeweza kuzinduliwa.  

"Uzinduzi wa mikataba hii ya Huduma kwa mteja inakwenda kuwezesha 

watumishi wa umma kuwa na utamaduni wa utendaji kazi unaojali 

matokeo na tija kwa wakati" amesema Mkomi 

 

Aidha, Katibu Mkuu Mkomi ametumia fursa hiyo kuzipongeza Taasisi za 

Umma ambazo zimeadhimisha Wiki ya Utumishi wa Umma kwenye 

maeneo yao kama ilivyoelekezwa na Ofisi yake. 

Naye, Mtendaji Mkuu wa Wakala wa Majengo Tanzania (TBA) Arch. 

Daudi Kandoro akitoa neno la shukrani mara baada ya uzinduzi wa 

mikataba hiyo  kwa niaba ya Wakuu wa Taasisi, amesema  watatekeleza 

maagizo yote yaliyotolewa huku akiahidi kutoa elimu kwa wananchi 

kuhusu kilichoandikwa katika mikataba hiyo ili wananchi waweze kujua 

wajibu na haki zao. 

 

 

 

 

 

 

 

  

 


